วันที่ ๒๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๒ นายธันวา ลิ่มสถาพร ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๒ ลงพื้นที่เยี่ยมให้กำลังใจโรงเรียนวัดเขาน้อย อำเภอแกลง จังหวัดระยอง ซึ่งเป็นโรงเรียนการเปลี่ยนแปลงเชิงระบบด้วยนวัตกรรมจิตศึกษา PBL และ PLC มีการจัดกิจกรรม Site Visit โดยมีโรงเรียนในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต ๑ เข้าร่วมกิจกรรมดังนี้ โรงเรียนวัดหนองบอน โรงเรียนวัดเนินกระปรอก โรงเรียนบ้านแม่น้ำคู้ โรงเรียนบ้านท่าเสา โรงเรียนบ้านหนองไร่ และโรงเรียน นิคมสร้างตนเอง จังหวัดระยอง ๕ เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การจัดกิจกรรมการเรียนรู้ร่วมกัน
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024