เมื่อเวลา 08.20 น.วันที่ 9 ธันวาคม 2562 ที่บริเวณหน้าอาคารสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 นายสุเทพ ศรบุญทอง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 พร้อมด้วย บุคลากรในสำนักงาน เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ และกล่าวคำปฏิญญาเขตสุจริต เพื่อเป็นการแสดงออกเชิงสัญลักษณ์ ตามโครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมาภิบาลในเขตพื้นที่การศึกษา “ป้องกันการทุจริต” (เขตสุจริต) จากนั้น นายสุเทพ ศรบุญทอง รอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 ได้พบปะพูดคุย และแจ้งข้อราชการเร่งด่วนให้บุคลากรในสังกัดได้รับทราบ และถือปฏิบัติ ก่อนเริ่มปฏิบัติหน้าที่ที่ได้รับมอบหมาย ซึ่งได้ปฏิบัติมาเป็นประจำทุกวันจันทร์/////// ปาริชาติ อาจสำแดง ภาพ / ข่าว
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 อบรมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการใช้สื่อเทคโนโลยีดิจิทัลเพื่อการจัดการเรียนรู้ และพัฒนางาน ประยุกต์ใช้ AI ในการสร้างสื่อในรูปแบต่าง ๆ เชื่อมโยงสื่อการเรียนรู้ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 แข่งขัน A-MATH “ฝึกความคิด พิชิตสมอง ท้าประลอง A-MATH ประจำปี 2567” ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 จัดการแข่งขันภาษาไทย โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024