เมื่อวันที่ ๑๔ พฤศจิกายน ๒๕๖๑ ณ ห้องประชุมโรงเรียนวัดหนองกันเกรา นายวิทิต ลาวัณย์เสถียร ประธานมูลนิธิช่วยเหลือนักเรียนยากจนอำเภอแกลง เป็นประธานในการมอบทุนการศึกษา ภาคเรียนที่ ๒/๒๕๖๑ โดยมีนายประจิม มงคลสุข รองผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ รักษาราชการแทน ผอ.สพป.ระยอง เขต ๒ ร่วมเป็นเกียรติและมอบทุนการศึกษา ให้กับนักเรียนทุนของมูลนิธิฯ ทั้งระดับมัธยมศึกษา และอุดมศึกษา เป็นทุนส่งเสริมการศึกษาแบบต่อเนื่องจนจบปริญญาตรี โดยไม่มีเงื่อนไขผูกมัด ขอเพียงเป็นคนดี ตั้งใจเรียน และมีความเพียรพยายาม ทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ และตัวแทนนักเรียนกล่าวขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีทุกท่าน ที่ให้โอกาสเด็ก ๆ ทุกคนได้มีโอกาสทางการศึกษา
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024