เมื่อวันที่ ๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓ นายยงยุทธ พรหมแก้ว ผอ.สพป.กาฬสินธุ์ เขต ๑
ประธานดำเนินการเปิดกีฬาสีภายในโรงเรียนอนุบาลกาฬสินธุ์ ณ สนามโรงเรียนอนุบาลกาฬสินธุ์
(เตาไห-ไผ่ทอง) โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนฝึกทักษะการทำงานเป็นทีม การสร้างความสามัคคี
ภายในหมู่คณะ และการแข่งขันกีฬาเพื่อสุขภาพ รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
- สพป.กาฬสินธุ์ เขต 1 ดำเนินงานคัดเลือกผลงานที่มีวิธีปฏิบัติที่เป็นเลิศ (Best Practice) การขับเคลื่อนระบบคลังสื่อเทคโนโลยีดิจิทัล ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน (OBEC Content Center) ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 23 กรกฎาคม 2024
- สพป.กาฬสินธุ์ เขต 1 เข้าร่วมโครงการ สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร - 23 กรกฎาคม 2024
- การประชุมเชิงปฏิบัติการแลกเปลี่ยนความรู้และการประกวด Best Practice การจัดการเรียนรู้ตามแนวเชิงรุก (Active Learning) สำหรับครูโรงเรียนนำร่อง - 23 กรกฎาคม 2024