เมื่อวันที่ 9 มีนาคม 2563 นายสุรเชษฐ์ พละเอ็น ผอ.สพป.ลำพูน เขต2 เป็นประธานเปิดและบรรยายพิเศษการประชุมเชิงปฏิบัติการณ์การรับการประเมินคุณภาพภายนอกรอบสี่ เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้และถอดประสบการณ์การรับการประเมินคุณภาพภายนอก เพื่อเป็นแนวทางในการดำเนินงานและปรับปรุง สนับสนุน ส่งเสริม และช่วยเหลือสถานศึกษาในสังกัดให้สามารถดำเนินการพัฒนาระบบประกันคุณภาพภายในสถานศึกษาให้เข้มแข็งและพร้อมรับการประเมินภายนอกต่อไป โดยมีผู้บริหารสถานศึกษาและครูผู้รับผิดชอบงานประกันฯ โรงเรียนที่รับการประเมินคุณภาพภายนอกรอบสี่เรียบร้อยแล้ว จำนวน 17 โรงเรียน ร่วมถอดประสบการณ์ครั้งนี้ ณ ห้องประชุม 1 สพป.ลำพูน เขต 2
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024