สำนักงานเขตพื้นที่การศึก
ษามัธยมศึกษา เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) และเครือข่ายส่งเสริมประสิทธิภาพการจัดการศึกษามัธยมศึกษาตอนปลาย จังหวัดเลย ได้จัดการประกวดผลงาน 1 โรงเรียน 1 อาชีพ ตามโครงการปลูกฝังคุณลักษณะอันพึงประสงค์ของผู้เรียน ด้วยการจัดการเรียนรู้แบบบูรณาการเพื่อพัฒนาผู้เรียนในศตวรรษที่ 21
ในครั้งนี้โรงเรียนเอราวัณวิทยาคมได้นำเสนอ “กระติบข้าวสร้างงานสร้างอาชีพ” ผลงานนักเรียนได้รับรางวัลชนะเลิศเหรียญทองของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) และเครือข่ายส่งเสริมประสิทธิภาพการจัดการศึกษามัธยมศึกษาตอนปลายจังหวัดเลย เป็นตัวแทนของจังหวัดเลยในการเข้าร่วมการแข่งขันในระดับประเทศ ” ซึ่งนายไพโรจน์ พรมสอน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) และนายธวัช มูลเมือง ประธานเครือข่ายส่งเสริมประสิทธิภาพการจัดการศึกษามัธยมศึกษาตอนปลายจังหวัดเลย ได้มอบประกาศเกียรติคุณและเงินรางวัลเพื่อพัฒนาผลงาน สร้างความภาคภูมิใจให้กับโรงเรียนเอราวัณวิทยาคมและประชาชนตำบลเอราวัณทุกคน
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024