นายอดิศร แก้วเซ่ง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ นำคณะบุคลากรในสำนักงาน ทำความสะอาดเช็คล้างบริเวณต่างๆ ทั้งภายในและภายนอกอาคารของสำนักงาน เน้นการเช็ดล้างทำความสะอาดบริเวณจุดสัมผัสร่วม เช่น บันได กลอนประตู ลูกบิดหน้าต่าง โต๊ะทำงาน โทรศัพท์ เครื่องถ่ายเอกสารห้องน้ำ ห้องประชุม เป็นต้น เพื่อร่วมใจต้านภัยโรคติดเชื้อไวรัส COVID-2019 ที่กำลังแพร่ระบาดทั่วโลกอยู่ในขณะนี้ พร้อมกำชับให้ทุกคนติดตามสถานการณ์ข้อมูลข่าวสารต่างๆและการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสCOVID-19 เตรียมความพร้อมรับมือโดยยึดหลักกินร้อนใช้ช้อนกลางหมั่นล้างมือและสวมหน้ากากอนามัยเมื่อไอหรือจามหรือเมื่อต้องอยู่ในชุมชนคนหมู่มาก
- สพป.กระบี่ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาในโรงเรียนอนุบาลกระบี่ “ดอกบัวเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ จัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ เนื่องในโอกาสวันสถาปนา สพฐ. ครบรอบ 21 ปี - 9 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ รับรายงานตัวครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ.ประจำปี 2567 รอบแรก จำนวน 12 สาขาวิชาเอก 79 อัตรา มีผู้ไม่มารายงานตัว จำนวน 3 คน - 5 กรกฎาคม 2024