เมื่อวันที่ 18 มีนาคม 2563 นายสุรเชษฐ์ พละเอ็น สพป.ลำพูน เขต พร้อมคณะ ร่วมรับชมรายการ พุธเช้า ข่าวสพฐ. โดย สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ประชุมผ่านระบบ VDO Conference เพื่อให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา รับทราบแนวทางการดำเนินงานการจัดการศึกษาในการนำนโยบายสู่การปฏิบัติ ส่งตรงถึงครู รู้ถึงนักเรียนและประชาชน อย่างทั่วถึงทุกภาคทุกพื้นที่
พร้อมกันนี้นายสุรเชษฐ์ พละเอ็น สพป.ลำพูน เขต 2 ได้เป็นประธานดำเนินการประชุมทีมบริหารฯ และศึกษานิเทศก์ เพื่อนำนโยบายสู่การปฏิบัติ ในการนิเทศ ติดตาม แบบบูรณาการ เพื่อให้การดำเนินงานบรรลุเป้าหมายที่วางไว้ เกิดประสิทธิภาพและประสิทธิผลสูงสุด ณ ห้องประชุม 3 สพป.ลำพูน เขต 2
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024