นายสุรเชษฐ์ พละเอ็น ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 เป็นประธานเปิดโครงการ Big Cleaning Week เพื่อให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด มีความตระหนักในการเฝ้าระวังและป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) และร่วมกันทำความสะอาดสถานที่ทำงาน รวมถึงวัสดุอุปกรณ์ในการทำงาน และจุดเสี่ยงต่างๆ เพื่อเป็นการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) พร้อมกันนี้นายสุรเชษฐ์ พละเอ็น ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 ได้มอบหน้ากากอนามัยและแอลกอฮอล์ล้างมือ ให้กับข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาทุกกลุ่มงาน เพื่อการดูแลรักษาตนเองและให้บริการแก่ผู้มาติดต่อราชการ เมื่อวันที่ 18 มีนาคม 2563 ณ ห้องประชุม 1 สพป.ลำพูน เขต 2
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024