วันอังคารที่ ๒๔ มีนาคม ๒๕๖๓ ดร.สมเกียรติ ชิดไธสง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ พร้อมด้วย นายเล็ก ทาเพชร, ว่าที่ร้อยตรีศุภกฤต ตรีมงคล และ นางสาวอุทุมพร แจ่มเมือง รองผู้อำนวยการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ , ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง รวมทั้งบุคลากรและศึกษานิเทศก์ รับชมการประชุมทางไกลผ่านระบบ Video Conference รับมอบนโยบายจาก สพฐ. โดย ดร.อำนาจ วิชยานุวัติ เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน และคณะ
- สพป.สระบุรี เขต ๒ อบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร รุ่นที่ ๒ - 16 กรกฎาคม 2024
- ครูและนักเรียนในสังกัด สพป.สระบุรี เขต ๒ เข้าตรวจคัดกรองสายตา - 16 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมประชุม “สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร สพฐ. กระทรวงศึกษาธิการ” จุดที่ ๔ ภาคกลาง จ.พระนครศรีอยุธยา - 14 กรกฎาคม 2024