เมื่อวันที่ 24 มีนาคม 2563 นายไพโรจน์ พรมสอน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 พร้อมนายณัฐภณ ดวงท้าวเศษ นายปฐมพงษ์ สมอฝาก รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 และบุคลากรทางการศึกษา พร้อมใจกันจัดการฉีดยาฆ่าเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) บริเวณภายในห้องน้ำชาย-หญิง บริเวณทางเดินรอบอาคาร และราวบันไดทุกชั้น โดยได้รับความอนุเคราะห์น้ำยาฆ่าเชื้อและควบคุมการดำเนินการเองจากหน่วยควบคุมโรคติดต่อ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดเลย
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024