วันที่ ๒๕ มีนาคม ๒๕๖๓ ดร.สมเกียรติ ชิดไธสง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ พร้อมด้วยผู้อำนวยการกลุ่มและบุคลากรสำนักงาน ร่วมรับชมรายการ “พุธเช้า..ข่าว สพฐ.” ตรงถึงครูรู้ถึงนักเรียนและประชาชน ครั้งที่ ๑๒/๒๕๖๓ ณ ห้องประชุมรวมใจ โดยผู้อำนวยการกลุ่มและบุคลากรส่วนหนึ่งรับชมรายการผ่านทางเครื่องคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะทำงานของตน เป็นการป้องกันการแพร่ระบาดโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (COVID-19)
- สพป.สระบุรี เขต ๒ อบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร รุ่นที่ ๒ - 16 กรกฎาคม 2024
- ครูและนักเรียนในสังกัด สพป.สระบุรี เขต ๒ เข้าตรวจคัดกรองสายตา - 16 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมประชุม “สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร สพฐ. กระทรวงศึกษาธิการ” จุดที่ ๔ ภาคกลาง จ.พระนครศรีอยุธยา - 14 กรกฎาคม 2024