วันที่ 25 มีนาคม 2563 เวลา 14.00 น. นายอัมพล หันทยุง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระแก้ว เขต 2 เป็นประธานเปิดกิจกรรมทำความสะอาดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระแก้ว เขต 2 (Big Cleaning Day) ณ บริเวณอาคารสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระแก้ว เขต 2 โดยมีผู้อำนวยการกลุ่ม ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา และลูกจ้างในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรม ซึ่งการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อป้องกันการการแพร่ระบาดของโรคไวรัสโคโรน่า 2019 (COVID-19)
ภาพข่าวจาก ปชส.สพป.สระแก้ว เขต 2 (นิตติยา หัดรัดไชย)
- สพป.สระแก้ว เขต 2 เปิดอบรมเชิงปฏิบัติการในการพัฒนาเครือข่ายสถานศึกษา โดยเน้นการมีส่วนร่วมเพื่อการสร้างค่านิยมในการป้องกันต่อต้านการทุจริต และประพฤติมิชอบเชิงรุก - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สระแก้ว เขต 2 เปิดจุดลงทะเบียน SCB Protect มอบทุนประกันอุบัติเหตุ ฟรี 90 วัน สำหรับบุคลากรทางการศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.สระแก้ว เขต 2 ร่วมประชุมผ่านรายการ พฤหัสเช้า ข่าว สพฐ. ครั้งที่ 29/2567 และสภากาแฟ ครั้งที่ 23/2567 - 19 กรกฎาคม 2024