ดร.สมเกียรติ ชิดไธสง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ กำหนดให้จัดตั้งจุดคัดกรองวัดอุณหภูมิทางร่างกายของบุคลากรและผู้มาติดต่อราชการทุกคน หากอุณหภูมิไม่เกิน ๓๗.๕ องศา จะได้รับสติีกเกอร์ติดหน้าอกแสดงสัญลักษณ์ว่าได้ผ่านจุดคัดกรองและมีอุณหภุมิร่างกายไม่อยู่ในกลุ่มเสี่ยง พร้อมทั้งจัดเจลแอลกอฮอล์ล้างมือไว้บริการอีกหลายจุด ทั้งนี้ ทุกคนจะต้องสวมหน้ากากอนามัยเพื่อเป็นการป้องกัน การนี้ งานประชาสัมพันธ์ กลุ่มอำนวยการ ได้จัดทำป้ายแผนผังขั้นตอนในการเข้าจุดคัดกรองติดตั้งไว้หน้าประตูทางเข้าสำนักงานด้วยแล้ว
- สพป.สระบุรี เขต ๒ อบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร รุ่นที่ ๒ - 16 กรกฎาคม 2024
- ครูและนักเรียนในสังกัด สพป.สระบุรี เขต ๒ เข้าตรวจคัดกรองสายตา - 16 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมประชุม “สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร สพฐ. กระทรวงศึกษาธิการ” จุดที่ ๔ ภาคกลาง จ.พระนครศรีอยุธยา - 14 กรกฎาคม 2024