วันที่ 1 เมษายน 2563 ที่โรงพยาบาลกระบี่ นายสายัณห์ ไกรนรา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ พร้อมนายอดิศร แก้วเซ่ง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ และนางภัทชรี คีรินทร์ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศ และการสื่อสาร มอบเงินช่วยเหลือ 2,000 บาท พร้อมหน้ากากผ้า จำนวน 100 ชิ้น จากการตัดเย็บของบุคลากรในสำนักงาน ให้กับตัวแทนโรงพยาบาลกระบี่ เพื่อให้แพทย์ พยาบาล และบุคลากรโรงพยาบาลกระบี่ ใช้ปฏิบัติหน้าที่และลดความเสี่ยงจากการติดเชื้อไวรัส COVID-19
นายสายัณห์ ไกรนรา กล่าวว่า ในสถานการณ์แพร่ระบาดของไวรัส C0VID-19 ทางสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ ได้สนับสนุนและร่วมมือกับทุกภาคส่วนในการต่อสู้กับวิกฤตโรคระบาดในครั้งนี้ โดยการจัดตั้งศูนย์เฝ้าระวัง C0VID-19 ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ ตั้งคณะทำงานเฝ้าระวังติดตามสถานการณ์การเผยแพร่เชื้อไวรัส COVID-19 อย่างใกล้ชิด รวมถึงประชาสัมพันธ์เผยแพร่สื่อสารข้อมูลที่ถูกต้อง เพื่อดูแลความปลอดภัยสุขภาพของผู้มาติดต่อราชการและบุคลากรในสำนักงาน ให้ปฏิบัติตามหลักสาธารณสุขอย่างเคร่งครัด พร้อมทั้งวางแนวทางและมาตรการเพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัส COVID-19
- สพป.กระบี่ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาในโรงเรียนอนุบาลกระบี่ “ดอกบัวเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ จัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ เนื่องในโอกาสวันสถาปนา สพฐ. ครบรอบ 21 ปี - 9 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ รับรายงานตัวครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ.ประจำปี 2567 รอบแรก จำนวน 12 สาขาวิชาเอก 79 อัตรา มีผู้ไม่มารายงานตัว จำนวน 3 คน - 5 กรกฎาคม 2024