ในที่สุดความฝันของคู่บัดดี้ น.ส.สวรินทร์ คำแก้ว (แน็ค) และนายฐานันดร วรชินา (เพลง) นักเรียนโรงเรียนเลยพิทยาคม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) นักกีฬาเทควันโด ประเภทพุ่มเซ่คู่ผสม ตัวแทนจังหวัดเลย สามารถคว้ารางวัลเหรียญทองแดง ในการแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 46 เจียงฮายเกมส์ ระหว่างวันที่ 18-28 พฤศจิกายน 2561 ที่จังหวัดเชียงรายได้สำเร็จ ซึ่งทั้งคู่เป็นเพื่อนรักกัน และฝึกเล่นกีฬาเทควันโดมาด้วยกันตั้งแต่วัยเด็กตัวเล็กๆ …
เก่งๆ อย่างนี้ต้องยกนิ้วให้
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024