วันที่ 17 เมษายน 2563 นายสายัณห์ ไกรนรา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ พร้อมนายชัยยงค์ ตุลารักษ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกาประถมศึกษากระบี่ นำคณะผู้บริหารการศึกษาในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากระบี่ มอบหน้ากาก Face shield จากการร่วมมือ ร่วมแรง ร่วมใจกันทำของบุคลากรในสำนักงาน ให้โรงพยาบาลกระบี่ จำนวน 500 ชิ้น เพื่อให้แพทย์ พยาบาล และบุคลากรโรงพยาบาลกระบี่ ใช้ปฏิบัติหน้าที่และลดความเสี่ยงจากการติดเชื้อไวรัส COVID-19 โดยมีนายยงยุทธ ส่องรอบ รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหาร พร้อม ทพ.พันธุ์ศักดิ์ สังข์สัพพันธ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายกิจการพิเศษ โรงพยาบาลกระบี่ เป็นผู้รับมอบ
- สพป.กระบี่ ร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาในโรงเรียนอนุบาลกระบี่ “ดอกบัวเกมส์” ประจำปีการศึกษา 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ จัดกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์ เนื่องในโอกาสวันสถาปนา สพฐ. ครบรอบ 21 ปี - 9 กรกฎาคม 2024
- สพป.กระบี่ รับรายงานตัวครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ.ประจำปี 2567 รอบแรก จำนวน 12 สาขาวิชาเอก 79 อัตรา มีผู้ไม่มารายงานตัว จำนวน 3 คน - 5 กรกฎาคม 2024