เมื่อวันที่ 21 เมษายน 2563 นายสุรเชษฐ์ พละเอ็น ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 มอบหมายให้นายสำเนียง อัตไพบูลย์ รองผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 และคณะ ตรวจสอบสภาพบ้านพักศึกษาธิการอำเภอทุ่งหัวช้าง ที่มีอายุการใช้งานมานานกว่า 53 ปี ที่มีสภาพชำรุด ทรุดโทรม ไม่มีผู้พักอาศัย เพื่อทำการรื้อถอน เพื่อคืนพื้นที่ให้แก่กรมการปกครองที่ว่าการอำเภอทุ่งหัวช้าง เพื่อใช้ประโยชน์ต่อไป
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024