วันนี้ (28 เมษายน 2563) นายจตุพจน์ ปิยัมปุตระ ผู้ว่าราชการจังหวัดระนอง พร้อมด้วยนางสาวพนอ ทิพย์พิมลรัตน์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระนอง ลงพื้นที่เพื่อเยี่ยมครูเกษียณราชการผู้อยู่ในความยากลำบากและได้รับผลกระทบจากสถานการณ์ของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 หรือ โควิด-19 ในเขตพีนที่อำเภอเมืองระนอง พร้อมมอบชุดธารน้ำใจและข้าวสาร อาหารแห้ง ให้แก่ครูเกษียณจำนวน 7 ราย ซึ่งเป็นสิ่งที่ทุกคนควรช่วยเหลือซึ่งกันและกันให้ได้ก้าวผ่านพ้นภัยนี้ไป.
- กองทุนช่วยเหลือนักเรียนฯ สพป.ระนอง ร่วมแสดงความเสียใจและมอบเงินช่วยเหลือครอบครัวนักเรียนที่เสียชีวิต - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระนอง จัดพิธีรับมอบหมวกนิรภัยขนาดเล็กจาก บริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด ร่วมสร้างความปลอดภัยให้กับนักเรียน - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระนอง จัดอบรมครูผู้สอนภาษาอังกฤษด้านการจัดการเรียนรู้เชิงรุก เพื่อพัฒนาสมรรถนะด้านภาษาตาม CEFR - 15 กรกฎาคม 2024