โรงเรียนในสังกัด สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ ร่วมประชุมทางไกลในสถานการณ์แพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (COVID-๑๙) เพื่อนำนโยบายสู่การปฏิบัติอย่างเป็นรูปธรรม
เมื่อวันที่ ๗ พฤษภาคม ๒๕๖๓ ผู้บริหารสถานศึกษา ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ในสังกัด สพป.บุรีรัมย์ เขต ๑ ร่วมประชุมทางไกลผ่านระบบ Video Conference การจัดการเรียนการสอนทางไกลในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (COVID-๑๙) เพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้ และพัฒนาความรู้ ความสามารถตามหลักสูตรในช่วงโรงเรียนปิดในสถานการณ์แพร่ระบาดของ COVID-๑๙ โดยจัดให้มีการเรียนการสอนตามหลักสูตรด้วยสื่อและช่องทางการสื่อสารที่มีอยู่ และสามารถส่งถึง (Access) ผู้เรียนในแต่ละกลุ่มเป้าหมายได้ โดยผ่านสื่อ TV (DLTV) ทุกระดับ
- รำลึกสุนทรภู่ เชิดชูความเป็นไทย เทิดไท้องค์ราชัน จับมือกันสู่อาเซียน - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต ๑ - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุมโรงเรียนนำร่องพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดบุรีรัมย์ - 26 กรกฎาคม 2024