วันที่ 15 พฤษภาคม 2563 นางสาวพนอ ทิพย์พิมลรัตน์ ผอ.สพป.ระนอง เป็นประธานในการประชุม PLC ผู้บริหารสถานศึกษา ผอ.กลุ่ม/หน่วย ผ่านระบบ Video Conference ด้วย Google Meet พร้อมศูนย์เครือข่ายการจัดการศึกษา 9 เครือข่าย เพื่อ PLC รูปแบบการทดลองในการจัดการเรียนการสอนทางไกลช่วงการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019
- กองทุนช่วยเหลือนักเรียนฯ สพป.ระนอง ร่วมแสดงความเสียใจและมอบเงินช่วยเหลือครอบครัวนักเรียนที่เสียชีวิต - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระนอง จัดพิธีรับมอบหมวกนิรภัยขนาดเล็กจาก บริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด ร่วมสร้างความปลอดภัยให้กับนักเรียน - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระนอง จัดอบรมครูผู้สอนภาษาอังกฤษด้านการจัดการเรียนรู้เชิงรุก เพื่อพัฒนาสมรรถนะด้านภาษาตาม CEFR - 15 กรกฎาคม 2024