วันจันทร์ที่ ๑๘ พฤษภาคม ๒๕๖๓ เวลา ๑๐.๐๐ น. นางสรัญญา บุดดา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ ได้ลงพื้นที่ติดตามการจัดการเรียนการสอน(ออนไลน์) และออนแอร์ผ่านทีวีทางช่อง DLTV ตามแนวทางการจัดการศึกษาของกระทรวงศึกษาธิการในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (COVID-19) พร้อมทั้งเข้าเยี่ยมบ้านของนักเรียนติดตามสสภาพจริง พบปะพูดคุยกับพ่อแม่ผู้ปกครอง เพื่อเป็นการรับทราบปัญหาและอุปสรรคในการทดลองทำการเรียนการสอนในวันแรก ซึ่งได้ลงพื้นที่โรงเรียนและบ้านนักเรียนโรงเรียนบ้านวังสะพุง โรงเรียนบ้านวังไหโนนสมบูรณ์ และโรงเรียนบ้านโนนสว่าง อำเภอวังสะพุง ซึ่งมี นายพานิชย์ ทันตาหะ ศึกษานิเทศก์ ที่รับผิดชอบงานด้านส่งเสริมและพัฒนาสื่อ นวัตกรรมและเทคโนโลยีทางการศึกษา พร้อมทั้งผู้บริหารโรงเรียนและครูที่ประจำชั้นเรียนได้ติดตามการลงพื้นที่ในครั้งนี้
- สพป.เลย เขต ๒ จัดการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียน ในการประชุมวิชาการการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี ๒๕๖๗ ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ “วัฒนธรรมและภูมิปัญญา รากฐานความมั่นคงของชาติ” - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เลย เขต ๒ อบรมพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- กิจกรรมสร้างวัฒนธรรมองค์กร เลย เขต ๒ - 15 กรกฎาคม 2024