สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 35 จัดโครงการยกระดับพัฒนาระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน เพื่อสร้างความเข้มแข็งระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียนให้กับโรงเรียนในสังกัด พัฒนาคุณภาพการศึกษา ให้เยาวชนเป็นมนุษย์ที่สมบูรณ์ทั้งร่างกายและจิตใจ สติปัญญา ความรู้ และคุณธรรม จริยธรรม วัฒนธรรม ในการดำรงชีวิต โดยพัฒนาประสิทธิภาพคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา จำนวน 90 คน จากโรงเรียน 45 โรงเรียนในสังกัด ณ ห้องประชุมปันเจิง สพม.35 ระหว่างวันที่ 21-22 พฤษภาคม 2563
โดยมีนายประจักษ์ สีหราช ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 35 เป็นประธาน นายโกศล สินธุบุญ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษากล่าวรายงาน วิทยากรให้ความรู้ นางนภาพร แสงนิล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 35 และคณะผู้บริหาร ครู จากเครือข่ายโรงเรียนในสังกัด แลกเปลี่ยนเรียนรู้ ร่วมจัดทำร่างคู่มือการดำเนินงานระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียนให้เป็นรูปธรรม และนำไปพัฒนาการศึกษาต่อไป
วศินี วนรัตน์
นักวิชาการศึกษาปฏิบัติการ/ภาพ
นภัสวรรณ ทาไชยวงค์
นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการพิเศษ/รายงาน
กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา/เจ้าของโครงการ
- สพม.ลำปาง ลำพูน ทำพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน นิเทศ ติดตาม แผนการยกระดับคุณภาพมาตรฐานการศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน ร่วมพิธีเปิดและเยี่ยมชมนิทรรศการมหกรรมวิชาการ “เรียนดี มีความสุข” ภายใต้แนวทางการดำเนินงาน “จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน” - 11 กรกฎาคม 2024