ระหว่างวันที่ 25- 26 พฤษภาคม 2563 นายสุรเชษฐ์ พละเอ็น ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 มอบหมายให้รองผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 ศึกษานิเทศก์ ประธานเครือข่ายสถานศึกษาพร้อมด้วยคณะกรรมการฯ ออกนิเทศ ติดตาม การจัดการศึกษาทางไกลในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (COVID-19) โดยได้มีการแบ่งคณะกรรมการออกเป็น 18 ชุด ติดตามและประเมินผลครอบคลุมพื้นที่บริการทั้ง 4 อำเภอ 7 เครือข่ายสถานศึกษา ครบทุกโรงเรียน เพื่อดูแล ช่วยเหลือ สนับสนุน และแก้ไขปัญหาร่วมกับโรงเรียน หรือศูนย์เครือข่ายสถานศึกษา
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024