เมื่อวันที่ 29 พฤษภาคม 2563 นายสุรเชษฐ์ พละเอ็น ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 เป็นประธานดำเนินการประชุมการจัดการศึกษาทางไกลในสถานการณ์โรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) เพื่อซักซ้อมความเข้าใจให้แก่โรงเรียนในสังกัดทุกโรง ในการจัดการเรียนการสอน และการจัดทำแผนเตรียมความพร้อมสำหรับการเปิดภาคเรียน เพื่อกำหนดมาตรการในระดับโรงเรียน เพื่อให้เกิดความปลอดภัยแก่นักเรียนทุกคน ผู้เข้าร่วมการประชุมครั้งนี้ประกอบด้วยรองผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 ประธานเครือข่ายสถานศึกษา ศึกษานิเทศก์ และผู้เกี่ยวข้อง ณ ห้องประชุม 1 สพป.ลำพูน เขต 2 และในส่วนของผู้บริหารสถานศึกษาและข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัดได้เข้าร่วมการประชุมพร้อมกันทางผ่านระบบVDO Conference ( Google Meet ) เพื่อให้รับทราบแนวทางการดำเนินงานในการจัดการศึกษาทางไกลในสถานการณ์โรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ในครั้งนี้
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024