ดร.ธนาดุลย์ แสนทืวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 พร้อมคณะมอบเงินจากกองทุนช่วยเหลือเด็กที่อยู่ในภาวะยากลำบาก จำนวน 3,000 บาท เพื่อเป็นการช่วยเหลือเบื้องต้น ให้แก่ด.ญ.จุฑาทิพย์ ใจเตี้ย นักเรียนชั้น ป.5 ร.ร.บ้านดอยแดน ที่ประสบอัคคีภัยทำให้บ้านเสียหายทั้งหลัง เมื่อวันที่ 11 กันยายน 2561 ณ บ้านเลขที่ 116 หมู่ 6 ต.เหล่ายาว อ.บ้านโฮ่ง จ.ลำพูน
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024