นายสำเนา เทียมดวงแข ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านขามพิทยาคม อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา (สพม.) เขต 19 (เลย-หนองบัวลำภู) เปิดเผยว่า ระหว่างวันที่ 16-28 พฤศจิกายน 2561 นายธีระพงษ์ ศรีภูธร รองผู้อำนวยการโรงเรียน และนางมนัสนันท์ ศรีภูธร ครูโรงเรียนบ้านขามพิทยาคม นำนักเรียนซึ่งเป็นนักกีฬามวยไทยสมัครเล่น และนักกีฬามวยสากลสมัครเล่น ตัวแทนจังหวัดหนองบัวลำภู (ตัวแทน ภาค 3 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ) เข้าร่วมการแข่งขันกีฬาแห่งชาติครั้งที่ 46 “เจียงฮายเกมส์” ที่ จ.เชียงราย โดยสร้างผลงานสามารถคว้าเหรียญทองแดงมาได้ 2 รุ่น คือ น.ส.จิตยา ศรีพันธบุตร นักกีฬามวยไทยสมัครเล่น รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 ก.ก. และน.ส.พิจิตรา ละลี นักกีฬามวยสากลสมัครเล่น รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 75 ก.ก. ซึ่งทั้งคู่อายุ 18 ปี กำลังเรียนอยู่ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนบ้านขามพิทยาคม
- สพม.เลย หนองบัวลำภู ร่วมรับนโยบาย “เรียนที่ชอบ อาชีพที่ใช่ ได้ความสุข” - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรมวันสุนทรภู่และวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- โรงเรียนนาวังศึกษาวิช สพม.เลย หนองบัวลำภู รับการประเมินการคัดเลือกเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 25 กรกฎาคม 2024