เมื่อวันที่ 28 พฤศจิกายน 2561 ณ ห้องประชุมโรงเรียนแหลมทองผดุงวิทย์ ….นายพรภิรมย์ สุทธิกานต์ รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรม “โครงการพัฒนาผู้บริหารสถานศึกษา เจ้าหน้าที่การเงินการบัญชีและเจ้าหน้าที่พัสดุ ” จัดโดยศูนย์พัฒนาคุณภาพการศึกษาลำน้ำเจียง อ.ภักดีชุมพล ระหว่างวันที่ 28- 30 พฤศจิกายน 2561 เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจให้กับบุคลากรโดยเฉพาะเจ้าหน้าที่การเงินบัญชีและพัสดุโรงเรียนภายในศูนย์ ฯ จำนวน 9 โรงเรียน มีการปฏิบัติงานด้านการเงิน บัญชี และพัสดุของสถานศึกษา เป็นไปตามระเบียบ กฎหมาย ข้อบังคับ มติคณะรัฐมนตรีและนโยบายที่เกี่ยวข้องได้อย่างมีประสิทธิภาพ โดยมีนางสาวณัฐชยา โชติสวัสดิ์ ผอ.หน่วยตรวจสอบภายในพร้อมด้วยบุคลากรหน่วยตรวจสอบภายใน และนางสุรีพร โพธิ์งาม ผอ.กลุ่มบริหารการเงินและสินทรัพย์ สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เป็นวิทยากร
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024