^^^ วันที่ 29 พฤศจิกายน 2561 นายสุภาพ กาวิ รองผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 รักษาราชการแทนผอ.สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนการศึกษาขั้นพื้นฐาน อายุไม่เกิน 12 ปี (ระดับตำบลห้วยโป่ง) ประจำปีการศึกษา 2561
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนได้แสดงความสามารถทางด้านกีฬาพัฒนาทักษะการเล่นกีฬาและเพื่อคัดเลือกนักเรียนแต่ละชนิด แต่ละประเภทเป็นตัวแทนของกลุ่มโรงเรียนห้วยโป่งเข้าร่วมแข่งขันในระดับอำเภอ ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านห้วยโป่ง อำเภอเมือง จังหวัดแม่ฮ่องสอน ++ขอบพระคุณภาพจากผอ.วิชัย เจริญพระธรรมดี//ธีรธิดา พรหมมาแบน ข่าว++++
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 จัดกิจกรรมเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. ครั้งที่ 8/2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- การแข่งขันจักรยานขาไถ (Balance Bike) เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๖ รอบ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ จังหวัดแม่ฮ่องสอน - 24 กรกฎาคม 2024