วันศุกร์ที่ ๓๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๑ เวลา ๐๙.๐๐ น. ณ สนามกีฬาโรงเรียนเจียรวนนท์อุทิศ ๔ ตำบลหนองงิ้ว อำเภอวังสะพุง นายพลชัย ชุมปัญญา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ เป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียนของกลุ่มพัฒนาคุณภาพการศึกษาเขาหลวงหนองงิ้ว “เขาหลวงหนองงิ้วเกมส์” ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๑ การแข่งขันกีฬาครั้งนี้จัดขึ้นเพื่อสนองพระบรมราโชวาทของสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร ที่ให้ไว้ว่า “กีฬาเป็นของจำเป็นสำหรับคนทุกคน โดยเฉพาะนักเรียน เยาวชน ขอให้ทุกฝ่ายทุกคน พยายามส่งเสริมกีฬาต่อไปด้วยความเข้มแข็งและด้วยความบริสุทธิ์ใจโดยถือประโยชน์ของนักเรียน เยาวชนและชาติบ้านเมืองเป็นที่หมาย” ส่งเสริมให้นักเรียนมีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์ สร้างความรักความสามัคคี รู้จักใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ และห่างไกลยาเสพติด แข่งขัน ๗ ประเภทกีฬา ได้แก่ ฟุตบอล ๗ คน แชร์บอลหญิง ฟุตบอล(ชาย-หญิง) เซปัคตะกร้อ (ชาย-หญิง) เปตอง (ชาย-หญิง) และกรีฑา(ชาย-หญิง)มีนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขัน 932 คน ผู้ควบคุมนักกีฬา 100 คน จัดการแข่งขัน ๒ วัน วันที่ ๒๙-๓๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๑
- สพป.เลย เขต ๒ จัดการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียน ในการประชุมวิชาการการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี ๒๕๖๗ ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ “วัฒนธรรมและภูมิปัญญา รากฐานความมั่นคงของชาติ” - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เลย เขต ๒ อบรมพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- กิจกรรมสร้างวัฒนธรรมองค์กร เลย เขต ๒ - 15 กรกฎาคม 2024