วันอังคาร ที่ 21 กรกฎาคม 2563 นายยงยุทธ พรหมแก้ว ผอ.สพป.กาฬสินธุ์ เขต 1 พร้อมด้วยศึกษานิเทศก์
ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการจัดการเรียนการสอนในสถานการณ์เฝ้าระวังการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019
พร้อมมอบเกียรติบัตรรางวัล “เกียรติยศเราสร้างเองได้ปีที่ 2” ให้กับผู้บริหารสถานศึกษาครูและบุคลากร โรงเรียนบ้านแกวิทยายน โรงเรียนโคกก่องวิทยา โรงเรียนคำคาราษฎร์บำรุง โรงเรียนโนนเมืองประชานุเคราะห์ โรงเรียนม่วงคำราษฎร์สามัคคี
โรงเรียนบ้านม่วงวิทยาคม โรงเรียนบ้านโคกใส โรงเรียนดงไร่ราษฎร์พัฒนา โรงเรียนนามนราษฎร์นุเคราะห์
และโรงเรียนถ้ำปลาวิทยา อำเภอสหัสขันธ์ จังหวัดกาฬสินธุ์
- สพป.กาฬสินธุ์ เขต 1 ดำเนินงานคัดเลือกผลงานที่มีวิธีปฏิบัติที่เป็นเลิศ (Best Practice) การขับเคลื่อนระบบคลังสื่อเทคโนโลยีดิจิทัล ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน (OBEC Content Center) ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 23 กรกฎาคม 2024
- สพป.กาฬสินธุ์ เขต 1 เข้าร่วมโครงการ สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร - 23 กรกฎาคม 2024
- การประชุมเชิงปฏิบัติการแลกเปลี่ยนความรู้และการประกวด Best Practice การจัดการเรียนรู้ตามแนวเชิงรุก (Active Learning) สำหรับครูโรงเรียนนำร่อง - 23 กรกฎาคม 2024