เมื่อวันที่ 3 ธันวาคม 2561 นายพิษณุ เส็งพานิช รก.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 และว่าที่พันตรีสุวิศิษฏ์ กันทา รอง.ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 ออกตรวจเยี่ยมผู้แทน สพป.พิจิตร เขต 1 ซึ่งแต่งตั้งทั้งหมดจำนวน 27 ทีม ให้ปฏิบัติหน้าที่นับนักเรียนรายบุคคลของสถานศึกษาในสังกัดวันนี้ พร้อมกันทั้งหมด 136 โรงเรียน 100 % เพื่อแก้ปัญหานักเรียนไม่มีตัวตน ตามมาตรการ สพฐ.ในการป้องการขอรับเงินอุดหนุนค่าใช้จ่ายในการจัดการศึกษา ตั้งแต่ระดับอนุบาลจนจบการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยการนับจำนวนนักเรียนเป็นรายบุคคลของแต่ละโรงเรียนทั้งประเทศ
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024