“น้ำดื่มสะอาด เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดี ”
มูลนิธิเพื่อคุณภาพชีวิต สนับสนุนงบประมาณ ๑๐๐,๐๐๐.-บาท มอบโรงเรียนหินกอง (พิบูลอนุสรณ์) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ โดยเมื่อวันที่ ๑๓ สิงหาคม ๒๕๖๓ ดร.สมเกียรติ ชิดไธสง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ เป็นประธานรับมอบเครื่องกรองน้ำสนับสนุนงบประมาณจากมูลนิธิเพื่อคุณภาพชีวิต โดย คุณประเสริฐ ศรีสืบ ประธานมูลนิธิ มอบให้โรงเรียนหินกอง (พิบูลอนุสรณ์) การนี้ นางสาวพรรณวดี ปามุทา ผู้อำนวยการโรงเรียนหินกอง (พิบูลอนุสรณ์) คณะครูและนักเรียนให้การต้อนรับและร่วมรับมอบเครื่องกรองน้ำดังกล่าว.
- สพป.สระบุรี เขต ๒ อบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร รุ่นที่ ๒ - 16 กรกฎาคม 2024
- ครูและนักเรียนในสังกัด สพป.สระบุรี เขต ๒ เข้าตรวจคัดกรองสายตา - 16 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมประชุม “สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร สพฐ. กระทรวงศึกษาธิการ” จุดที่ ๔ ภาคกลาง จ.พระนครศรีอยุธยา - 14 กรกฎาคม 2024