วันที่ ๓ กันยายน ๒๕๖๓ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต ๓ โดยดร.วันชัย บุญทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต ๓ มอบหมายให้ นายราชันย์ ธีรธรณ์ศรีกุล ผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล เป็นตัวแทนในการต้อนรับ คณะศึกษาดูงานจากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุรินทร์ เขต ๑ ในโอกาสเดินทางมาศึกษาดูงาน เสริมสร้างวิสัยทัศน์ และประสบการณ์ รวมทั้งเป็นการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ กระบวนการบริหาร ระหว่างเขตพื้นที่ ให้สามารถนำไปประยุกต์ใช้กับหน่วยงานของตนเองได้ โดยมีผู้อำนวยการกลุ่ม ศึกษานิเทศก์ และบุคลากรในสังกัด สพป.ชบ.๓ ร่วมให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุม ๔ ชั้น ๒ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต ๓
https://www.facebook.com/chon333/
- สพป.ชลบุรี เขต ๓ ดำเนินการสอบภาค ค ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 ณ ศูนย์สอบโรงเรียนอนุบาลบางละมุง - 22 มิถุนายน 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 3 ดำเนินการสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 - 9 มิถุนายน 2024
- สพป.ชลบุรี เขต 3 :ประธาน อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชลบุรี เขต 3 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมสนามสอบครูผู้ช่วย - 8 มิถุนายน 2024