วันที่ 10 กันยายน 2563 นางวนิดา สุนคร ผอ.กลุ่มอำนวยการพร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มอำนวยการ/ประธานศูนย์พัฒนาคุณภาพการศึกษาห้วยต้อนนาฝาย,ตัวแทนผู้บริหารสถานศึกษา/ครูและนักเรียน ในนามตัวแทน สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เข้าร่วมกิจกรรมบำรุงรักษาต้นไม้ ถนนเฉลิมพระเกียรติ เนื่องในโอกาสมหามงคลพระราชพิธีบรมราชาภิเษก พุทธศักราช 2562 “โครงการ 1 จังหวัด 1 ถนนเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดชัยภูมิ”
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024