นางนภาพร แสงนิล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 35 เข้ารับเกียรติบัตร รางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ปี 2563 ประเภทสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา “ระดับทอง” อันดับหนึ่ง ของประเทศ โดยมีนายอำนาจ วิชยานุวัติ เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นผู้มอบ เมื่อวันที่ 10 กันยายน 2563 ณ โรงแรมอิงธาร รีสอร์ท จังหวดนครนายก ในการประชุมผู้อำนวยการและรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาทั่วประเทศ
ถือได้ว่า รางวัลระบบดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระดับทอง ปีงบประมาณ 2563 นี้ เป็นเครื่องการันตีคุณภาพระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน โดยความร่วมมือเครือข่ายทางการศึกษา ของสำนักงานที่มีคุณภาพ ครอบคลุมทุกโรงเรียนในสังกัด จนมีผลงานเป็นที่ยอมรับในครั้งนี้
นภัสวรรณ ทาไชยวงค์
นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการพิเศษ/รายงาน
นภาพร แสงนิล
รองผู้อำนวยการ สพม.35/ภาพ
- สพม.ลำปาง ลำพูน ทำพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน นิเทศ ติดตาม แผนการยกระดับคุณภาพมาตรฐานการศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน ร่วมพิธีเปิดและเยี่ยมชมนิทรรศการมหกรรมวิชาการ “เรียนดี มีความสุข” ภายใต้แนวทางการดำเนินงาน “จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน” - 11 กรกฎาคม 2024