วันที่ 15 กันยายน 2563 เวลา 09.30 น.นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบหมายให้ นายพลาวุธ ชัยสงคราม นักจัดการงานทั่วไปชำนาญการ พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัด ร่วมโครงการ “ความสุขจากพ่อ สู่ผืนแผ่นดิน” จิตอาสาพระราชทานจังหวัดชัยภูมิ รอบที่ 7 ณ สวนสาธารณประโยชน์วัดป่าหนองหล่ม ต.ห้วยยาง อ.คอนสาร จ.ชัยภูมิ โดยมีนายเสกสรร สวัสดิ์ศรี นายอำเภอคอนสารเป็นประธาน ซึ่งโครงการดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อนำจิตอาสา “เราทำความดี ด้วยหัวใจ” ในพื้นที่ต่างๆ ร่วมกิจกรรมสาธารณประโยชน์ จังหวัดชัยภูมิ
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024