นายสุชน วิเชียรสรรค์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 39 ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิด “นิทรรศการเฉลิมพระเกียรติการดำเนินงานตามโครงการเดินตามรอยเท้าพ่อ(เกษตรอินทรีย์) ของกองทัพภาคที่ 3 โดยมี พลโทฉลองชัย ชัยยะคำ แม่ทัพภาคที่ 3 เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยนายพิพัฒน์ เอกภาพันธ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก และหัวหน้าส่วนราชการ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดนิทรรศการจำนวนมาก เพื่อเป็นการเทิดพระเกียรติและเชิดชูสดุดีพระเกียรติคุณ เนื่องในวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษาของพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร รัชกาลที่ 9 ระหว่างวันที่ 1-7 ธันวาคม 2561 โดยในการดำเนินการจัดนิทรรศการครั้งนี้มีหน่วยงานในสังกัดกองทัพภาคที่ 3 เข้าร่วมจัดนิทรรศการ อาทิ การเพาะเลี้ยงปลานิลจิตรลดาพระราชทาน, การเพาะเลี้ยงกบ, การผลิตเมล็ดพันธุ์ข้าวพระราชทาน ปทุมธานี 1, การเพาะเลี้ยงแพะพระราชทาน พันธุ์แบล็คเบงกอล, เมล็ดพันธุ์ผักพระราชทาน ฯลฯ. ณ ห้างบิ๊กซีพิษณุโลก
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2018/12/n.jpg)
Latest posts by Alisa Pratumpo (see all)
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ร่วมกิจกรรมวันต่อต้านยาเสพติดโลก ประจำปี 2567 - 27 มิถุนายน 2024
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาวิทยากรแกนนำเพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาศักยภาพการจัดการเรียนรู้เพื่อเสริมสร้างความฉลาดรู้ของผู้เรียนตามแนวทางการประเมินระดับนานาชาติ (PISA) - 27 มิถุนายน 2024
- สพม.พิษณุโลก อุตรดิตถ์ ประชุมการพัฒนาประสิทธิภาพ คุณภาพ มาตรฐานการปฏิบัติราชการและบริหารจัดการศึกษา ครั้งที่ 3/2567 - 27 มิถุนายน 2024