เมื่อวันที่ 18 กันยายน 2563 นายสุรเชษฐ์ พละเอ็น ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรมบุคลากรทางการลูกเสือ ขั้นความรู้ทั่วไปและหลักสูตรผู้กำกับลูกเสือสำรอง ขั้นความรู้เบื้องต้น ( C.B.T.C) เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมมีความรู้ความเข้าใจในเรื่องของจุดหมาย หลักการ วิธีการและกระบวนการฝึกอบรมเยาวชนแผนใหม่ตามแนวทางของสำนักงานลูกเสือโลก สามารถนำหลักการ วิธีการ และทักษะทางลูกเสือ มาวางแผนการสอนและจัดกิจกรรมทางการลูกเสือในสถานศึกษาและสามารถบริหาร ,ดำเนินงานในกองลูกเสือของตนเองได้อย่างถูกต้อง มีผู้เข้ารับการอบรมผู้บังคับบัญชาลูกเสือสำรอง จำนวน 103 นาย ณ หอประชุมโรงเรียนบ้านห้วยต้มชัยยะวงศาอุปถัมภ์ อ.ลี้ จ.ลำพูน
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024