ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ผอ.สพป.ลำพูน เขต 2 พร้อมด้วยข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด ร่วมกิจกรรมเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระปรมิทรมหาภูมิอดุลยเดช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ พุทธศักราช 2561 เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณและ ถวายราชสักการะกตัญญุตาบูชาพระบาทสมเด็จพระปรมิทรมหาภูมิอดุลยเดช บรมนาถบพิตร ในวันที่ 5 ธันวาคม 2561 ณ ที่ว่าการอำเภอบ้านโฮ่ง จ.ลำพูน โดยมีนายสมาน กองแก้ว นายอำเภอบ้านโฮ่งเป็นประธาน พร้อมกันนี้ดร.ธนาดุลย์ แสนทวีสุข ได้มอบหมายให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาร่วมกิจกรรมร่วมกับจังหวัดลำพูน ณ ศาลากลางจังหวัดลำพูน
- สพป.ลำพูน เขต 2 จัดประกวดแข่งขันทักษะภาษาไทย ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ทำบุญถวายเทียนพรรษา สังฆทาน และจัตุปัจจัย เนื่องในวันเข้าพรรษา ประจำปี 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลำพูน เขต 2 ลงพื้นที่นิเทศ ติดตาม และประเมินผลการขับเคลื่อนการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ของสถานศึกษา (โรงเรียนบ้านห้วยแพ่งและโรงเรียนบ้านต้นผึ้ง) - 19 กรกฎาคม 2024