วันที่ 19 กันยายน 2563 เวลา 09.00 น. นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบให้ นางสาวจุลนิต เณรสุวรรณ รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาเครือข่ายสำหรับผู้ดูแลระบบเครือข่ายในสถานศึกษา เพื่อรองรับการประเมิน ITA Online โดยมี นางศุภลักษณ์ ไปนาน ผอ.กลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกลฯ กล่าวรายงาน มี นายเทอดศักดิ์ โพธิ์ขาว ครูชำนาญการพิเศษ โรงเรียนจักราชวิทยา สพม.31(นครราชสีมา) เป็นวิทยากรอบรม และมีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ที่มีความสามารถด้านคอมพิวเตอร์และระบบ Network เข้ารับการอบรม จำนวน 50 คน โดยกำหนดอบรมระหว่างวันที่ 19-20 กันยายน 2563 ณ ห้องประชุมเตชะธัมโม สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ทั้งนี้ เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมมีความรู้ความเข้าใจการจัดการด้านความปลอดภัย เครือข่ายคอมพิวเตอร์ และนำสู่การปฏิบัติในสถานศึกษาได้อย่างมีประสิทธิภาพต่อไป
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024