เมื่อวันที่ 18 กันยายน 2563 ณ หอประชุมสายทอง สายธารธรรม นายปิยะวุฒิ ดวงภมร และนางสาวจุลนิต เณรสุวรรณ รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ได้มาเยี่ยมชมและให้กำลังใจครู นักเรียนที่มาจัดนิทรรศการการจัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ นำเสนอผลงาน และการประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) กิจกรรมบริษัทสร้างการดี จำนวน 6 โรงเรียน ประกอบด้วย โรงเรียนภูมิวิทยา โรงเรียนสระโพนทอง โรงเรียนชุมชนแท่นประจัน โรงเรียนบ้านเซียมป่าหม้อ โรงเรียนบ้านทุ่งลุยลาย(กฟภ.อุปถัมภ์) และโรงเรียนบ้านกุดเลาะ (คุรุประชานุสรณ์) เพื่อคัดเลือกระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ซึ่งคณะกรรมการได้ดำเนินการเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024