วันที่ 21 กันยายน 2563 นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบให้ นายสุธีย์ จันทร์มะโฮง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยไห เป็นประธานการประชุมคัดเลือกสื่อสร้างสรรค์ต้านทุจริต (สื่อภาพยนตร์สั้น) โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) โดยมี คณะกรรมการเข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพรียงกัน ทั้งนี้ เพื่อร่วมคัดเลือกสื่อสร้างสรรค์ต้านทุจริต(ภาพยนตร์สั้น) ภายใต้หัวข้อ คุณลักษณะ 5 ประการของโรงเรียนสุจริต ซึ่งมีโรงเรียนในสังกัดส่งภาพยนตร์สั้น เข้าร่วมประกวด จำนวน 3 ทีม
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024