วันที่ 21 กันยายน 2563 เวลา 09.00 น. นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบให้ นางสาวจุลนิต เณรสุวรรณ รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมขับเคลื่อนหลักสูตรต้านทุจริตศึกษา ณ หอประชุมสายทองสายธารธรรม สพป.ชัยภูมิ เขต 2 โดยมี นายเชษฐา พลธรรม ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา กล่าวรายงาน มี นางสาวอัจฉราพร พาเก่าน้อย เจ้าพนักงานป้องกันการทุจริตปฏิบัติการ จากสำนักงาน ป.ป.ช.จังหวัดชัยภูมิ และนายชัยณรงค์ บรรลังเดช ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ เป็นวิทยากรอบรม และมีครูวิชาการโรงเรียนในสังกัด จำนวน 262 คน เข้ารับการอบรม ทั้งนี้ เพื่อขับเคลื่อนหลักสูตรต้านทุจริตศึกษา ตามโครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) ให้โรงเรียนสามารถนำไปใช้จัดการเรียนการสอนตามบริบทของสถานศึกษาต่อไปพร้อมนี้ ประธานในพิธีได้นำกล่าวปฏิญญาโรงเรียนสุจริต แสดงสัญญาลักษณ์การต่อต้านการทุจริตทุกรูปแบบ และร่วมรณรงค์การลด ละ เลิกใช้ถุงพลาสติกด้วยการใช้ถุงผ้าในการอบรมครั้งนี้ด้วย
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024