สพป.ชัยภูมิ เขต 1 จัดกิจกรรม “โครงการพัฒนาปรับปรุงพัฒนาสภาพแวดล้อมภายในและภายนอกสำนักงานและการกำจัดขยะมูลฝอยตามมาตรการภาครัฐ” เพื่อให้บุคลากรใน สพป.ชัยภูมิ เขต 1 มีความรู้ ความเข้าใจในการคัดแยกขยะได้อย่างถูกต้อง ส่งผลให้สภาพแวดล้อมสะอาด เรียบร้อย สวยงาม น่าดู น่าอยู่ น่าทำงาน ในวันที่ 22 กันยายน 2563 ณ หอประชุมรวมใจครูชัยภูมิ โดยมีนายธนชน มุทาพร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดและบรรยายพิเศษฯ และนายบรรยงค์ เกียรติก้องชูชัย นายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองชัยภูมิ เป็นวิทยากรบรรยายและภาคบ่ายบุคลากรแต่ละกลุ่ม/หน่วยต่างแยกย้ายดำเนินกิจกรรม 5 ส
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024