วันที่ 23 กันยายน 2563 เวลา 09.00 น. ณ หอประชุมสายทองสายธารธรรม นายมนัส เจียมภูเขียว ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 2 เป็นประธานการประชุมเชิงปฏิบัติการครูประจำชั้นที่ปฏิบัติงานนักจิตวิทยาประจำโรงเรียนภายใต้โครงการส่งเสริมพัฒนาการดูแลช่วยเหลือและคุ้มครองนักเรียน โดยมี นางนัฐรียา ฉัตรรักษา ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา กล่าวรายงาน วัตถุประสงค์เพื่อให้นักจิตวิทยาประจำโรงเรียนมีความรู้ในบทบาทหน้าที่ และสามารถปฏิบัติงานช่วยเหลือเด็กนักเรียนให้เป็นแนวปฏิบัติเดียวกัน ผู้เข้าประชุม จำนวน 262 คน โดยมี นายอนันธนวิชญ์ อนุศาสนัน หัวหน้าบ้านพักเด็กและครอบครัวจังหวัดชัยภูมิ เป็นวิทยากร พ.ต.ท.นิติพัฒน์ พิกุล สว.(สอบสวน) สถานีตำรวจภูธรภูเขียว นายวาทิศ สอนกอง ศึกษานิเทศก์ สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมเสวนาในหัวข้อ การคุ้มครอง ช่วยเหลือเด็กที่ถูกกระทำ
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 91,92 และ 93 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ร่วมกับศูนย์เครือข่ายการศึกษาอำเภอเกษตรสมบูรณ์ มอบบ้านน้ำใจ คืนความสุขสู่ลูก สพฐ. ปีที่ 10 หลังที่ 84 ,85 ,86 - 18 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 2 ศึกษาดูงานการบริหารงานการขับเคลื่อนนโยบายและจุดเน้น (Quick Win) สพป.อุบลราชธานี เขต 3 - 15 กรกฎาคม 2024