วันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๖๑ เวลา ๐๗.๐๐ น. ณ ที่ว่าการอำเภอวังสะพุง บุคลากรกลุ่มอำนวยการ กลุ่มบริหารงานบุคคล และกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาเลย เขต ๒ ร่วมทำบุญตักบาตรอาหารแห้งแด่พระสงฆ์ และถวายพานพุ่มราชสักการะ เพื่อบำเพ็ญพระราชกุศล เทิดพระเกียรติคุณ และน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ พุทธศักราช ๒๕๖๑ ณ บริเวณลานคอนกรีตหน้าที่ว่าการอำเภอวังสะพุง โดยมีนายประยูร อรัญรุท นายอำเภอวังสะพุง เป็นประธานในพิธี
- สพป.เลย เขต ๒ จัดการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียน ในการประชุมวิชาการการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ประจำปี ๒๕๖๗ ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ “วัฒนธรรมและภูมิปัญญา รากฐานความมั่นคงของชาติ” - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.เลย เขต ๒ อบรมพัฒนาศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยการสถานศึกษา - 19 กรกฎาคม 2024
- กิจกรรมสร้างวัฒนธรรมองค์กร เลย เขต ๒ - 15 กรกฎาคม 2024