เมื่อเวลา 18.00 น.วันที่ 29 กันยายน 2563 ที่หอประชุมโรงเรียนบ้านสบาย อำเภอน้ำเกลี้ยง จังหวัดศรีสะเกษ ว่าที่ ร.ต.ดร.ทวีศักดิ์ นามศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 เป็นประธานงานแสดงมุทิตาจิตเกษียณอายุราชการ นายวัฒนะ ทองสุ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสบาย “นักคิด นักสร้าง นักบริหารมืออาชีพ 42 ปี แห่งคุณภาพ” พร้อมมอบของที่ระลึก และกล่าวคำอวยพร เพื่อเป็นขวัญกำลังใจในโอกาสที่จะเกษียณอายุราชการ ในวันที่ 30 กันยายน 2563///// ปาริชาติ อาจสำแดง ภาพ / ข่าว
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 อบรมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการใช้สื่อเทคโนโลยีดิจิทัลเพื่อการจัดการเรียนรู้ และพัฒนางาน ประยุกต์ใช้ AI ในการสร้างสื่อในรูปแบต่าง ๆ เชื่อมโยงสื่อการเรียนรู้ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 แข่งขัน A-MATH “ฝึกความคิด พิชิตสมอง ท้าประลอง A-MATH ประจำปี 2567” ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 จัดการแข่งขันภาษาไทย โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 - 25 กรกฎาคม 2024