เมื่อวันที่ 18-20 กันยายน 2563 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานร่วมกับ สำนกงาน ปปช. จัดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้และนำเสนอผลงานโรงเรียนสุจริต ระดับภูมิภาค ณ โรงแรมเจบี หรรษา หาดใหญ่ จังหวัดสงขลา คุณครูภัคทนัน คำสุริยา โรงเรียนสตรีภูเก็ต คว้ารางวัลชนะเลิศอันดับ 1 กิจกรรมถอดบทเรียน (Best Practice) สำหรับครู และโรงเรียนกะปงพิทยาคม นำโดยคุณครูงามชื่น รัตนชัย พร้อมด้วย ครูอารัณ นิลอินจันทร์ และนักเรียน นางสาวศศิกาญจน์ ศิลาโรจน์ นางสาวอัยลดา พันธรักษ์ นายกิตตินันท์ แซ่ตั้น นายณัฐวุฒิ พรหมชาติ ได้รับรางวัลชมเชย กิจกรรมบริษัทสร้างการดี
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกหน่วยงานและผู้มีผลงานดีเด่นประสพผลสำเร็จเป็นที่ประจักษ์ เพื่อรับรางวัลทรงคุณค่า สพฐ.(OBEC AWARDS) ระดับสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 12 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง จัดโครงการส่งเสริมศักยภาพสภานักเรียนด้วยวิถีประชาธิปไตยสู่จิตอาสา - 25 กรกฎาคม 2024
- สพม.พังงา ภูเก็ต ระนอง คัดเลือกสถานศึกษาเพื่อรับรางวัลระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปี 2567 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา - 24 กรกฎาคม 2024