เมื่อวันที่ 2 ตุลาคม 2563 นายสมหมาย โมฆรัตน์ รก.ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 เป็นประธานเปิดกิจกรรมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ (Symposium) โครงการโรงเรียนคุณภาพประจำตำบล พร้อมเยี่ยมชมนิทรรศการ โดยมีนางวิภา สายรัตน์ รอง ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 และคณะศึกษานิเทศก์ ร่วมกิจกรรมดังกล่าว ณ ห้องประชุมเบญจบงกช โรงเรียนอนุบาลมหาสารคาม
- สพป.มหาสารคาม เขต 1 กิจกรรมการนำเสนอผลงานและการประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมาภิบาลในสถานศึกษา “โครงการโรงเรียนสุจริต” ประจำปีงบประมาณ 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 1 จัดกิจกรรมจิตอาสา เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.มหาสารคาม เขต 1 ร่วมลงนามและถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024